y. 4
o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA MKOA WA MBEYA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mbeya na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mbarali

Mvua (mm)
[ 1750 -1,008

[ 1,009 - 1,265
I 1,266 - 1,523

Kielelezo

[ | Wastani hadi chini ya wastani
[77] Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa mkoa wa Mbeya. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za maeneo ya mkoa wa Mbeya. Angalizo: Wastani wa muda
mrefu wa miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

(i)
(if)
(iif)
(iv)

Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo ya kusini, na wastani hadi chini ya wastani
zinatarajiwa katika maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Mbeya.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini, na wastani hadi chini ya wastani katika
maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Mbeya.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za chini
ya wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2024
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MBEYA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbeya.

Mkoa wa Mbeya

Wilaya ya Mbeya

S A

B

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mbeya.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbeya.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mbeya

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mbeya ni milimita
1000 hadi 1520.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

()  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA KYELA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kyela.

Mkoa wa Mbeya

Wilaya ya Kyela

Kielelezo
[ wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kyela, Mbeya.

Dondoo muhimu

() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kyela.

(i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Kyela

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kyela ni milimita 1260
hadi 1520.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025).

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

(i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2024



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA MBARALI
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbarali.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Mbeya

Wilaya ya Mbaral () Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mbarali.

\ A (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo

sk B ey tack kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Mbarali, Mbeya.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Mbarali Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. () Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. kujitokeza,

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mbarali ni milimita miundombinu ya kilimo.
750 hadi 1270. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. _ _ N ) . unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya

msimu (Februari hadi Aprili, 2025). Ushauri

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: (i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

baadae.
(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA RUNGWE
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Rungwe.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Mbeya
() Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika

Wiy Ko maeneo mengi ya wilaya ya Rungwe.

" (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
A Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

[] wastani hadi Juu ya Wastani

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Rungwe, Mbeya.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Rungwe Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. (i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajwa kuwa za | (i) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Rungwe ni milimita miundombinu ya kilimo.
1260 hadi 1520. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. , , . ) . unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya

msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Ushauri
Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Angalizo: (i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

baadae.
(v) Wafugaji wa samaki wanashauriwva kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2025, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2024 — APRILI, 2025) KWA WILAYA YA CHUNYA
Umetolewa: 31/10/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2024 hadi Aprili, 2025; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chunya.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Mbeya

() Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

Wilaya ya Chunya . .
maeneo mengi ya wilaya ya Chunya.

\ }N\ (i)  Mvua zitaanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi
Novemba, 2024.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Kielelezo
[]wastani hadi Chini ya Wastani

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa
wilaya ya Chunya, Mbeya.

Mvua za Msimu (Novemba, 2024 — Aprili, 2025) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Chunya Matokeo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2024. . )
() Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo Kkatika

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025, maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za | (i) Wadudu waharibifu wa mazao na magonjwa ya mifugo

wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika yanaweza kujitokeza hasa wakati wa msimu wa mvua.
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Chunya ni milimita (i) Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

750 hadi 1270. malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika nusu ya pili ya
msimu (Februari hadi Aprili, 2025).

Ushauri

() Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

Vipindi vya ukavu: Upungufu wa mvua unatarajiwa katika nusu ya kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kwanza ya msimu (Novemba, 2024 - Januari, 2025). kuchagua mbegu na mazao sahihi

(i)  Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

ukilinganisha na msimu wa mvua uliopita.

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

Angalizo: kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata baadae.
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi | (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. miundombinu ya ufugaji.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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